நாளை ஆரம்பமாகவுள்ள 2020 யூரோ கால்பந்தாட்டப் போட்டிகள் - News View

Breaking

Post Top Ad

Thursday, June 10, 2021

நாளை ஆரம்பமாகவுள்ள 2020 யூரோ கால்பந்தாட்டப் போட்டிகள்

கொவிட்-19 தொற்று நோய் காரணமாக கடந்த ஆண்டில் ஒத்திவைக்கப்பட்ட 2020 யூரோ கால்பந்தாட்டப் போட்டிகள் நாளை வெள்ளிக்கிழமை ஆரம்பமாகவுள்ளது.

யூரோ என அழைக்கப்படும் 2020 ஆம் ஆண்டுக்கான யு.இ.எஃப்.ஏ ஐரோப்பிய சாம்பியன்ஷிப் போட்டிகள் ஜூன் 11 முதல் ஜூலை 11 ஆம் திகதி வரை நடைபெறவுள்ளன. அதன்படி 31 நாட்களில் 51 போட்டிகள் நடத்தப்படுகின்றன.

24 அணிகள் 6 பிரிவுகளாகப் பிரிக்கப்பட்டு பிரிவுக்கு 4 அணிகள் வீதம் பிரிக்கப்பட்டுள்ளது.

குழு ஏ: துருக்கி, இத்தாலி, வேல்ஸ், சுவிட்சர்லாந்து
குழு பி: டென்மார்க், பெல்ஜியம், ரஷ்யா, பின்லாந்து
குழு சி: நெதர்லாந்து, உக்ரைன், ஆஸ்திரியா, நார்த் மேசிடோனியா
குழு டி: இங்கிலாந்து, குரேஷியா, ஸ்காட்லாந்து, செக். குடியரசு
குழு இ: ஸ்பெயின், போலந்து, ஸ்வீடன், ஸ்லோவேகியா
குழு எஃப்: ஹங்கேரி, போர்ச்சுக்கல், பிரான்ஸ், ஜெர்மனி.

ஒவ்வொரு பிரிவிலிருந்தும் டாப் 2 அணிகளும், 3 ஆவது இடம் பிடித்த சிறந்த அணிகளும் இறுதி 16 அணிகள் சுற்றில் விளையாடும், அதிலிருந்து 8 அணிகளுக்கான காலிறுதி, பிறகு அரையிறுதி, இறுதிப் போட்டிகள் நடைபெறும்.

லண்டன், செவில், கிளாஸ்கோ, கோபன்ஹேகன், புடாபெஸ்ட், ஆம்ஸ்டர்டாம், புகாரெஸ்ட், ரோம், மியூனிக், பகூ, செயிண்ட் பீட்டர்ஸ்பர்க் ஆகிய நகரங்களில் போட்டிகள் நடைபெறும்.

போட்டியின் வரலாற்றின் 60 ஆண்டுகளில் முதல்முறையாக, ஐரோப்பா முழுவதும் 11 வெவ்வேறு நகரங்கள் 16 ஆவது ஐரோப்பிய சாம்பியன்ஷிப்பை நடத்துகின்றன.

தொடக்கப் போட்டி துருக்கிக்கும் இத்தாலிக்கும் இடையில் ரோமில் உள்ள ஒலிம்பிகோ ஸ்டேடியத்தில் நடைபெறும். இரண்டு அரையிறுதி மற்றும் இறுதிப் போட்டி லண்டனில் உள்ள வெம்ப்லி மைதானத்தில் நடைபெறும்.

Euro Cup 2021 match date and timings in Indian Standard Time
Euro Cup 2021 full schedule list

GROUP STAGE

Saturday, 12 June
Group A: Turkey vs Italy — 12:30 am IST, Rome
Group A: Wales vs Switzerland — 6:30 pm IST, Baku
Group B: Denmark vs Finland — 9:30 pm IST Copenhagen

Sunday, 13 June
Group B: Belgium vs Russia — 12:30 am IST, St Petersburg
Group D: England vs Croatia — 6:30 pm IST, London
Group C: Austria vs North Macedonia — 9:30 pm IST, Bucharest

Monday, 14 June
Group C: Netherlands vs Ukraine — 12:30 am IST, Amsterdam
Group D: Scotland vs Czech Republic — 6:30 pm IST, Glasgow
Group E: Poland vs Slovakia — 9:30 pm IST, St Petersburg

Tuesday, 15 June
Group E: Spain vs Sweden — 12:30 am IST, Seville
Group F: Hungary vs Portugal — 9:30 pm IST, Budapest

Wednesday, 16 June
Group F: France vs Germany — 12:30 am IST, Munich
Group B: Finland vs Russia — 6:30 pm IST, St Petersburg
Group A: Turkey vs Wales — 9:30 pm IST, Baku

Thursday, June 17
Group A: Italy vs Switzerland — 12:30 am IST, Rome
Group C: Ukraine vs North Macedonia — 6:30 am IST, Bucharest
Group B: Denmark vs Belgium — 9:30 pm IST, Copenhagen

Friday, June 18
Group C: Netherlands vs Austria — 12:30 am IST, Amsterdam
Group E: Sweden vs Slovakia — 6:30 pm IST, St Petersburg
Group D: Croatia vs Czech Republic — 9:30 pm IST, Glasgow

Saturday, June 19
Group D: England vs Scotland — 12:30 am IST, London
Group F: Hungary vs France — 6:30 am IST, Budapest
Group F: Portugal vs Germany — 9:30 pm IST, Munich

Sunday, June 20
Group E: Spain vs Poland — 12:30 am IST, Seville
Group A: Italy vs Wales — 9:30 pm IST, Rome
Group A: Switzerland vs Turkey — 9:30 pm IST, Baku

Monday, June 21
Group C: North Macedonia vs Netherlands — 9:30 pm IST, Amsterdam
Group C: Ukraine vs Austria — 9:30 pm IST, Bucharest

Tuesday, June 22
Group B: Russia vs Denmark — 12:30 am IST, Copenhagen
Group B: Finland vs Belgium — 12:30 am IST, St Petersburg

Wednesday, June 23
Group D: Czech Republic vs England — 12:30 am IST, London
Group D: Croatia vs Scotland — 12:30 am IST, Glasgow
Group E: Slovakia vs Spain — 9:30 pm IST, Seville
Group E: Sweden vs Poland — 9:30 pm IST, St Petersburg

Thursday, June 24
Group F: Germany vs Hungary — 12:30 AM IST, Munich
Group F: Portugal v France — 12:30 AM IST, Budapest

ROUND OF 16
Saturday, June 26
1: 2A vs 2B — 9:30 PM IST, Amsterdam

Sunday, June 27
2: 1A vs 2C — 12:30 AM IST, London
3: 1C vs 3D/E/F — 9:30 PM IST, Budapest

Monday, June 28
4: 1B vs 3A/D/E/F — 12:30 AM IST, Seville
5: 2D vs 2E — 9:30 PM IST, Copenhagen

Tuesday, June 29
6: 1F vs 3A/B/C — 12:30 AM IST, Bucharest
7: 1D vs 2F — 9:30 PM IST, London

Wednesday, June 30
8: 1E vs 3A/B/C/D — 12:30 AM IST, Glasgow

QUARTER-FINALS
Friday, July 2
QF1: Winner 6 vs Winner 5 — 9:30 PM IST, St Petersburg

Saturday, July 3
QF2: Winner 4 vs Winner 2 — 12:30 AM IST, Munich
QF3: Winner 3 vs Winner 1 — 9:30 PM IST, Baku

Sunday, July 4
QF4: Winner 8 vs Winner 7 — 12:30 AM IST, Rome

SEMI-FINALS
Wednesday, July 7
SF1: Winner QF2 vs Winner QF1 — 12:30 AM IST, London

Thursday, July 8
SF2: Winner QF4 vs Winner QF3 — 12:30 AM IST, London

FINAL
Monday, July 12
Winner SF1 vs Winner SF2 — 12:30 AM IST, London

No comments:

Post a Comment

Post Bottom Ad